Tạo bài đăng của bạn

KẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K

Cả nhà yêu ơi!

💕 Loa Loa đã có kết quả Minigame "Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K" đã khép lại rồi! Admin xin phép chúc mừng 34 thành viên lần đầu tải app và may mắn nhất đủ điều kiện được nhận E-Voucher mua sắm 50.000đ nhé!

Danh sách thành viên trúng thưởng:

1 Anh Thư [email protected]

2 Coca [email protected]

3 Giang Huong [email protected]

4 Hà Lê [email protected]

5 Hien Phan Van [email protected]

6 Hồng Cúc [email protected]

7 Hồng Nam [email protected]

8 hưng [email protected]

9 Khanh [email protected]

10 Kim hà [email protected]

11 Kimphuong [email protected]

12 Lắm Đoàn [email protected]

13 Lan Kiều [email protected]

14 Linh nhi [email protected]

15 Nga Vũ Thị [email protected]

16 Nguyễn Hồng Trang

... Xem thêm
KẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50KKẾT QUẢ MINIGAME MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K
1
55k
2 Bình luận
chủ đề chung

Tay dính tinh trùng đã khô chạm vào vùng kín có thai không

1
55k
2 Bình luận
Có bầu đi đưa dâu được không? Việc kiêng cữ không cho bà bầu đi đưa dâu có đúng không?

Cưới hỏi là chuyện đại sự của đời người. Vậy nên bất kể việc gì cũng chẳng ai muốn có điều sơ suất xảy ra. Trong lễ cưới có những vấn đề kiêng cữ mà nhiều người tin rằng nếu phạm đến thì sẽ không may mắn. Từ các quan niệm dân gian mà người trẻ hôm nay có một số thắc mắc cần giải đáp. Chẳng hạn như có bầu đi đưa dâu được không. Câu trả lời của nó có lẽ đang được nhiều bạn mong đợi, vậy thì chúng ta sẽ cùng tìm hiểu nhé.

Quan niệm dân gian về việc phụ nữ có bầu đi đưa dâu

Có bầu đi đưa dâu được không?

Chẳng ai biết bắt đầu từ đâu, nhưng tục nhà quê ngày xưa tiếp nối cho đến thời đại 4.0 vẫn chưa phai được suy nghĩ không cho bà bầu đi đưa dâu. Thậm chí trong lễ cưới, đa số mọi người cho rằng người có thai thì không nên đến dự. Nguyên nhân được giải thích là kiêng như vậy sẽ tốt cho cả hai bên.

– Thứ nhất là nếu có bà bầu đi đưa dâu sẽ đem lại những điều không may, rắc rối trong đám cưới hoặc tương lai không tốt đẹp cho đôi uyên

... Xem thêm
1
55k
1 Bình luận
Bà bầu đói đêm, ăn gì cho ngon miệng, ngủ ngon giấc? Bí quyết "ăn đêm thông minh" cho thai kỳ khỏe mạnh

Mang thai là hành trình đầy thiêng liêng nhưng cũng không ít thử thách, đặc biệt là những cơn đói đêm dai dẳng. Nửa đêm tỉnh giấc vì tiếng bụng cồn cào, mẹ bầu nào cũng mong tìm được món ngon vừa thỏa mãn cơn thèm thuồng, vừa tốt cho sức khỏe, lại không ảnh hưởng đến giấc ngủ.

Bài viết này sẽ chia sẻ bí quyết "ăn đêm thông minh" giúp mẹ bầu có những giấc ngủ ngon và thai kỳ khỏe mạnh.

Nguyên nhân bà bầu hay đói đêm:

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng bà bầu hay đói đêm, bao gồm:

• Thay đổi nội tiết tố: Khi mang thai, lượng hormone progesterone và estrogen tăng cao, khiến mẹ bầu cảm thấy thèm ăn hơn.
  • Nhu cầu dinh dưỡng tăng cao: Thai nhi cần nhiều dinh dưỡng để phát triển, do vậy mẹ bầu cần nạp thêm nhiều calo và protein hơn so với bình thường.
  • Lượng đường trong máu thấp: Khi mang thai, lượng đường trong máu của mẹ bầu có thể dao động, dẫn
... Xem thêm
Bà bầu đói đêm, ăn gì cho ngon miệng, ngủ ngon giấc? Bí quyết "ăn đêm thông minh" cho thai kỳ khỏe mạnhBà bầu đói đêm, ăn gì cho ngon miệng, ngủ ngon giấc? Bí quyết "ăn đêm thông minh" cho thai kỳ khỏe mạnh
2
55k
1 Bình luận
Mang Thai

Bé của em nay sắp được 32 tuần, mỗi khi bé đang đạp mà ba hoặc mẹ chạm vào thì bé lập tức im lặng không đạp nữa. Và mẹ chọc không phản ứng đạp lại.

3
55k
4 Bình luận
Mang thai

quan hệ Cọ sát bên ngoài và em có mặc quần thì có khả năng mang thai không ạ

2
55k
4 Bình luận
chủ đề chung

Cọ sát bên ngoài và em có mặc quần thì có khả năng mang thai không ạ

3
55k
5 Bình luận
mang thai

em có quan hệ cách đây 1 tuần lúc đầu bọn em dùng bao sau đó em kir sợ bao rách em có thay bao khác sau đó bọn em qhe thì bao bị rách ròi bọn em thay bao mới tổng cộng 3 bao sau đó em sợ dính mới uống thuốc ttkc 120h sau đó em có lỡ ăn bưởi ngay lúc uống thuốc ròi em mới đi tìm hiểu với đi hỏi các chuyên gia khác thì ăn bưởi vẫn có khả năng dính bầu đến nay là đc 1 tuần em cứ bị đau bụng dưới âm ỉ lâu lâu mới đâu với có hơi buồn nôn nhẹ thì có sao kh ạ

1
55k
4 Bình luận
dấu hiệu mang thai

em tính đến hôm nay là ngày t20 em qh ko dùng biện pháp ,nhung ma sau đó em có đùng biện pháp. Gần đây em có dấu hiệu buồn nôn ,tức bụng, em có dùng que tt nhưng ra 1 vạch ko biết em có phải mang thai ko ạ

1
55k
4 Bình luận

Tăng cân trong thai kỳ

health-tool-icon

Bạn có đang mang thai sinh đôi không?

Bạn đang mang thai bao nhiêu tuần?

1

Bạn có đang mang thai sinh đôi không?

Ăn gì bổ máu cho bà bầu? Bí quyết đơn giản cho thai kỳ khỏe mạnh

Mang thai là giai đoạn tuyệt vời nhưng cũng tiềm ẩn nhiều nguy cơ sức khỏe cho phụ nữ, đặc biệt là tình trạng thiếu máu. Thiếu máu khi mang thai có thể dẫn đến mệt mỏi, hoa mắt, chóng mặt, ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi. Do đó, việc bổ sung đầy đủ dưỡng chất, đặc biệt là sắt là vô cùng quan trọng.

Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn danh sách các thực phẩm giàu sắtmẹo bổ sung sắt hiệu quả để giúp bà bầu có một thai kỳ khỏe mạnh.

1. Nhóm thực phẩm giàu sắt cho bà bầu:

• Thịt: Thịt bò, thịt lợn nạc, thịt gà, vịt, chim,... là những nguồn cung cấp sắt heme (dễ hấp thu) dồi dào cho cơ thể.
  • Cá: Cá hồi, cá thu, cá chép, cá ngừ,... chứa nhiều sắt heme và axit béo omega-3 tốt cho sức khỏe tim mạch của mẹ và bé.
  • Trứng: Lòng đỏ trứng gà là nguồn cung cấp sắt heme và vitamin B12 tu
... Xem thêm
Ăn gì bổ máu cho bà bầu? Bí quyết đơn giản cho thai kỳ khỏe mạnhĂn gì bổ máu cho bà bầu? Bí quyết đơn giản cho thai kỳ khỏe mạnh
1
55k
3 Bình luận
E có đi siêu âm

E đi siêu âm do bị chậm kinh và phát hiện nốt tăng âm nhỏ trong buồng trứng phải . Liệu nó có nguy hiểm và lam khó có thai k ạ ? E đang thả ạ và nó có thể là thai ngoài tử cung k ạ ? Và có cách nào để làm nhỏ hoặc mất khối đấy ạ

2
55k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo